AJENDA 1030

AR A S KILIMO NI BIASHARA

Building a Beller Tanceoy

JAMHURI YA MUUNGANO WA
TANZANIA

WIZARA YA KILIMO
MFUKO WA PEMBEJEO

3. MIKOPO KWA TAASISI ZA FEDHA
Mkopo huu ni maalum kwa Taasisi za Kifedha
zinazotoa mikopo kwa wakulima ili kuwafikia
wakulima wengi zaidi.

Sifa za Mikopo kwa Taasisi za Fedha
¢ Riba ya hadi asilimia tano (5%) kwa mwaka
* Muda wa rehema hadi miezi sita (6)

MAWASILIANO
Mkurugenzi Mtendaji, Mfuko wa
Pembejeo,

S.L.P 2382, DODOMA

Simu 0262354166
Nukushi/fax 0262350268
Barua Pepe info @agitf.go.tz
Tovuti www.agitf.go.tz

O agitf_tz o agitf mfuko

AJENDA (/3¢

AN A W KILIMO NI BIASHARA

Building o Better Tomorrow

2. MKOPO WA MKULIMA

Mkopo huu ni kwa wakulima binafsi, Vikundi,
Kampuni zilizosajiliwa, Vyama vya Ushirika
(SACCOS na AMCOS) zinazojihusisha na
kilimo.

Sifa za Mkopo wa Mkulima
¢ Riba ya Mkopo ni asilimia saba (7%) kwa
mwaka
¢ Muda wa rehema (grace period) hadi miezi
12 kulingana na aina ya mradi.
e Muda wa kulipa mkopo (loan tenure) hadi
miezi 36 kulingana na aina ya mradi.
eTaratibu za marejesho (repayment
frequency) inaweza kuwa kwa mwezi, miezi
mitatu, miezi sita, kwa mwaka mara moja au
kwa mkupuo kulingana na aina ya mradi.
eDhamana za mkopo huu ni pamoja na
mradi wenyewe, Mkataba wa kuuza mazao
na Hati miliki ya mali isiyohamishika.




UTANGULIZI
Mfuko wa Pembejeo ni Taasisi ya
Serikali inayotoa mikopo ya pembejeo
za kilimo pamoja na zana za kilimo.
Mikopo hiyo inalenga kupanua maeneo
ya kilimo na kuongeza Uzalishaji katika
sekta ya kilimo.

1. DIRA

Kuwa kinara chaguo katika kutoa
mikopo ya Pembejeo na zana kwa riba
nafuu kwa wakulima wadogo katika
kuitikia wito na mahitaji ya maendeleo
ya Kilimo Tanzania.

2. DHIMA
Kutoa mikopo ya riba nafuu kwa
wakulima, wadogo nchini Tanzania ili
kuboresha maisha ya kaya pamoja na
usalama wa chakula wa Taifa.

3. MADHUMUNI

Kupanua maeneo ya kilimo na kuongeza
uzalishaji katika sekta ya kilimo na
kuongeza ushiriki wa vijana na
wanawake katika kilimo

4. WALENGWA.

e Wakulima binafsi;

e Vikundi vilivyosajiliwa;
vinavyojihusisha na shughuli za kilimo;
e Kampuni zilizosajiliwa zinazojihusisha
na shughuli za kilimo;

eVyama vya Ushirika (SACCOS na
AMCOS) na

e Taasisi za Fedha.

5. MAENEO YANAYO GHARAMIWA
NA MIKOPO YA MFUKO WA
PEMBEJEO

e Kilimo cha umwagiliaji;

eUongezaji thamani wa mazao ya kilimo
na mifugo;

¢ Uhifadhi wa mazao ya kilimo;

eKilimo cha mazao ya muda mfupi
(Mbogamboga,Viazi, Matunda, Mahindi
Mabichi, n.k.);

e Pembejeo za kilimo;

eGharama za uendeshaji wa shughuli za
kilimo na

eZana za kilimo (matrekta ya mikono na
mashine za kilimo).

AINA ZA MIKOPO NA TARATIBU ZAKE

1. MKOPO WA MKULIMA NAFUU

Huu ni mkopo kwa Vijana na Wanawake
wenye umri kuanzia miaka 18 hadi 40
wanaojihusisha na shughuli za kilimo.

Sifa za Mkopo wa Mkulima Nafuu
® Riba Nafuu ya 4.5% kwa mwaka.
* Muda wa rehema (grace period) hadi
miezi 6 kulingana na aina ya mradi.
* Muda wa kulipa mkopo (loan tenure)
hadi miezi 36 kulingana na aina ya mradi.
e Taratibu za marejesho (repayment
frequency) inaweza kuwa kwa mwezi,
miezi mitatu, miezi sita, kwa mwaka mara
moja au kwa mkupuo kulingana na aina ya
mradi.



